Aliyu Magatakarda Wamakko

Aliyu Magatakarda Wamakko
mamba a majalisar dattijai ta Najeriya

11 ga Yuni, 2019 -
District: Sokoto North
mamba a majalisar dattijai ta Najeriya

9 ga Yuni, 2015 -
District: Sokoto North
mamba a majalisar dattijai ta Najeriya

9 ga Yuni, 2015 - 9 ga Yuni, 2019
District: Sokoto ta Arewa
gwamnan jihar Sokoto

28 Mayu 2008 - 28 Mayu 2015
Abdullahi Balarabe Salame - Aminu Waziri Tambuwal
gwamnan jihar Sokoto

29 Mayu 2007 - 11 ga Afirilu, 2008
Attahiru Dalhatu Bafarawa - Abdullahi Balarabe Salame
Rayuwa
Cikakken suna Aliyu Magatakarda Wamakko
Haihuwa Wamako, 1 ga Maris, 1953 (71 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Makaranta University of Pittsburgh (en) Fassara
Harsuna Turanci
Hausa
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

Aliyu Magatakarda Wamakko (an haife shi a ranar 1 ga watan Maris, na shekarar 1953)kuma ɗan siyasa da aka zaɓe shi a matsayin gwamnan jihar Sakkwato da ke shiyyar arewa maso yammacin ƙasar Nijeriya a watan Afrilun shekara ta 2007, a ƙarƙashin jam'iyyar PDP.[1]

  1. "Governor Aliyu Magatakarda Wamakko of Sokoto State". Nigeria Governors Forum. Retrieved 2009-12-05.

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne