![]() | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa |
Welkom (en) ![]() |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a |
cricketer (en) ![]() |
Andries GousGous, (an haifeshi ranar 24 ga watan Nuwamba,1993) ɗan wasan cricket ne na Afirka ta Kudu. An haɗa shi cikin ƙungiyar cricket ta Free State don gasar cin kofin Afirka T20 na 2015.[1] A cikin watan Agustan 2017, an ba shi suna a cikin ƙungiyar Jo'burg Giants don farkon kakar T20 Global League. A wata mai zuwa, ya zira ƙwallaye a ƙarni na Free State a wasan kusa da na ƙarshe na gasar cin kofin Afirka T20 na 2017 da Namibia.[2]
A cikin Satumbar 2018, an sanya sunan Gous a cikin 'yan wasan Free State don gasar cin kofin T20 na Afirka ta 2018 . Shi ne wanda ya jagoranci gudun hijira na Free State a gasar, tare da gudanar da 155 a wasanni hudu. A cikin Satumbar 2019, an ba shi suna a cikin 'yan wasan Jihar Kyauta don Gasar Cin Kofin Lardin T20 na 2019-20 CSA .[3]
A cikin Afrilun 2021, Gous ya koma Amurka bayan sanya hannu kan yarjejeniyar shekaru uku don buga wasan kurket. A cikin watan Yunin 2021, an zaɓe shi don shiga cikin Gasar Cricket ta Ƙananan Ƙwallon ƙafa a Amurka sakamakon daftarin 'yan wasan.[4]