Augustus Aikhomu

Augustus Aikhomu
mutum
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Suna Augustus
Shekarun haihuwa 20 Oktoba 1939
Lokacin mutuwa 17 ga Augusta, 2011
Harsuna Turanci da Pidgin na Najeriya
Sana'a ɗan siyasa
Muƙamin da ya riƙe mataimakin shugaban ƙasar Najeriya da Chief of Naval Staff (en) Fassara
Ilimi a Britannia Royal Naval College (en) Fassara
Addini Kiristanci
Military or police rank (en) Fassara admiral (en) Fassara

Augustus Akhabue Aikhomu (ranar 20 ga watan Oktoban 1939 – ranar 17 ga watan Agustan 2011) wani Admiral ne a rundunar sojojin ruwan Najeriya, wanda ya taɓa zama mataimakin shugaban ƙasar Najeriya a ƙarƙashin shugaban mulkin soja Janar Ibrahim Babangida daga shekarar 1986 zuwa 1993.[1]

  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-04-06. Retrieved 2023-04-06.

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne