![]() | |
---|---|
![]() | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na |
organ transplantation (en) ![]() |
WordLift URL (en) ![]() | http://data.medicalrecords.com/medicalrecords/healthwise/lung_transplant |
Dashen huhu, ko dashen huhu, wata hanya ce ta fiɗan huhun mutum guda ɗaya ko duka biyun don maye gurbin huhun da wasu. Ana iya maye gurbin huhun daga mai bayarwa mai rai ko Wanda ya mutu. Mai ba da gudummawar mai rai zai iya ba da gudummawar huhu ɗaya ne kawai. Saboda wasu cututtukan huhu, mai karɓa na iya buƙatar samun huhu ɗaya ne kawai. Akwai wasu cututtukan huhu irin su cystic fibrosis, yana da matukar muhimmanci mai karɓa ya karbi huhu guda biyu. Yayin da dashen huhun ke ɗauke da wasu haɗari masu alaƙa da juna, kuma suna iya tsawaita tsawon rai da haɓaka ingancin rayuwa ga waɗanda ke a matakin ƙarshe na cutar huhu.[1]