From a Whisper | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2008 |
Asalin suna | From a Whisper |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Kenya |
Characteristics | |
Genre (en) ![]() |
drama film (en) ![]() |
During | 79 Dakika |
Direction and screenplay | |
Darekta |
Wanuri Kahiu (en) ![]() |
Other works | |
Mai rubuta kiɗa |
Eric Wainaina (en) ![]() |
External links | |
Specialized websites
|
From a Whisper[1] fim din wasan kwaikwayo ne na ƙasar Kenya[2] wanda ya taɓa lashe lambar yabo ta Afirka Movie Academy Award Wanuri Kahiu ne ya rubuta kuma ya ba da umarni. Fim ɗin ya karɓi zaɓe na 12 kuma ya sami lambobin yabo 5 a Awards Academy Awards a cikin shekarar 2009, ya haɗa da Mafi kyawun Hoto, Mafi kyawun Sauti na Asali, Mafi kyawun Darakta, Mafi kyawun wasan kwaikwayo na asali da AMAA Achievement a Editing.[3] Har ila yau, fim ɗin ya sami lambar yabo mafi kyawun Bayar da Bayani a shekarar 2010 Pan African Film & Arts Festival,[4] kuma an karrama shi da lambar yabo ta 2010 BAFTA/LA Festival Choice Prize.[5] Ko da yake fim ɗin na tunawa da cika shekaru 10 da harin ta'addanci a ƙasar Kenya a ranar 7 ga watan Agusta a shekarar 1998, amma ba batun tashin bam ɗin na ta'addanci ba ne. Fim ɗin ya nuna sahihin labari na abin da ya biyo bayan tashin bam ɗin, ta hanyar ɗaukar rayukan waɗanda abin ya shafa da iyalansu da suka debo sassan jikunan su da fashewar ta rutsa da su.[6][7]