![]() | |
---|---|
Bayanai | |
Gajeren suna | PSL |
Iri | Soccer League Administration and Organisation |
Ƙasa | Afirka ta kudu |
Mamba na | 45 soccer clubs |
Harshen amfani | |
Mulki | |
Hedkwata | Johannesburg |
Subdivisions | |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1996 |
psl.co.za |
Gasar ƙwallon ƙafa ta Premier ( PSL ; Afrikaans ) ƙwararren mai kula da wasannin ƙwallon ƙafa da kofuna ne a Afirka ta Kudu mai tushe a Johannesburg kuma an kafa shi a cikin shekara ta 1996 bayan yarjejeniya tsakanin National Soccer League da ragowar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasa (NPSL) .[1]
Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu (SAFA), PSL tana shirya manyan ƙungiyoyi biyu na ƙasar a gasar DStv Premiership da Motsepe Foundation Championship da gasar cin kofin gasar cin kofin Nedbank da MTN 8 . Ƙungiyoyin da suka fice daga rukunin farko na ƙasa suna fafatawa a rukunin SAFA na biyu . Suna kuma shirya Ƙungiyar Matasa ko PSL Reserve League DStv Diski Challenge .