Goodluck Jonathan

Goodluck Jonathan
shugabani ƙasar Najeriya

5 Mayu 2010 - 29 Mayu 2015
Umaru Musa Yar'Adua - Muhammadu Buhari
Minister of Power (en) Fassara

2010 - 2011
Rilwan Lanre Babalola (en) Fassara - Osita Nebo (en) Fassara
mataimakin shugaban ƙasar Najeriya

29 Mayu 2007 - 5 Mayu 2010
Atiku Abubakar - Namadi Sambo
Gwamnan Jihar Bayelsa

9 Disamba 2005 - 29 Mayu 2007
Diepreye Alamieyeseigha - Timipre Sylva
Rayuwa
Cikakken suna Goodluck Ebele Azikiwe Jonathan
Haihuwa Otuoke (en) Fassara, 20 Nuwamba, 1957 (67 shekaru)
ƙasa Najeriya
Ƙabila Mutanen Ijaw
Harshen uwa Harshen Ijaw
Ƴan uwa
Abokiyar zama Patience Jonathan
Karatu
Makaranta jami'ar port harcourt
Harsuna Turanci
Harshen Ijaw
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Kyaututtuka
Imani
Addini Evangelicalism (en) Fassara
Baptists (en) Fassara
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party
gej.ng da goodluck.org.ng
Goodluck Jonathan a taron tattalin Arziki na Duniya, 2013
Fayil:Goodluck Jonathan World. Economic Forum 2013.jpg
Shugaba Barack Obama da First Lady Michelle Obama greet His Excellency Goodluck Ebele Jonathan, President of the Federal Republic of Nigeria
Goodluck Jonathan Junction, Ado Ekiti

'Goodluck Ebele Azikiwe Jonathan, G.C.F.R Ɗan

Najeriya ne, t

Tsohon malamin Jami'a kuma ɗan siyasa. Yayi mataimakin shugaban ƙasar Najeriya daga shekara ta dubu biyu da bakwai, 2007, zuwa shekara ta dubu biyu da goma, 2010, (bayan Atiku Abubakar - kafin Namadi Sambo) a ƙarƙashin shugabancin Umaru Musa Yar'Adua. Ya kuma riƙe muƙamin Shugaban ƙasar ta Najeriya daga shekarar dubu biyu da goma, 2010, zuwa shekarar dubu biyu da goma sha biyar, 2015, inda Muhammadu Buhari ya kada shi a babban zaɓen ƙasar na 2015.[1][2] Zaɓen da ya kasance karo na farko a tarihi da jamiyyan adawa ta kada jamiyya mai mulki.

  1. https://www.britannica.com/biography/Goodluck-Jonathan
  2. https://www.entrepreneurs.ng/goodluck-jonathan-biography/

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne