Hadiza Shagari

Hadiza Shagari
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Mutuwa Abuja, 12 ga Augusta, 2021
Karatu
Harsuna Turanci
Hausa
Sana'a
Sana'a First Lady (en) Fassara

Hadiza Dawaiya Shagari, wacce aka fi sani da Hadiza Shehu Shagari (1940/41 – 12 Agustan 2021) ta kuma kasance jigo a Najeriya, tsohuwar uwargidan shugaban ƙasar Najeriya ce daga shekarar 1979 zuwa 1983, kuma matar Shehu Shagari.[1] Tare da kuma sauran matan Shehu Shagari guda biyu, Hadiza Shagari ta kasance uwargidan shugaban ƙasar Najeriya a lokacin da mijinta ya karɓi shugabancin ƙasar daga 1 ga Oktoban 1979 zuwa 31 ga Disambar 1983.[2][3]

  1. https://www.worldcat.org/title/50042754
  2. https://politicsnigeria.com/hadiza-shagari-is-dead/
  3. https://politicsnigeria.com/hadiza-shagari-is-dead/

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne