Hamza Idris

Hamza Idris
Rayuwa
Haihuwa 27 ga Yuli, 1972 (52 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan jarida

Hamza Idris (an haife shi 27 ga watan Yulin shekarar 1972) ɗan jarida ne kuma editan Jaridun Daily Trust na Najeriya, ɗaya daga cikin manyan jaridu a Najeriya.[1][2] Yana kula da laƙabi uku a kan barga ta: Aminiya, Aminiya Asabar da Aminiyar ranar Lahadi.[3]

Shi ɗan'uwa ne na Cibiyar Ƴan Jaridu ta Duniya (ICFJ) wanda ya shiga cikin bugu na farko na Shirin Musayar Amurka don Ma'aikatan Watsa Labarai daga Afirka a shekarar 2013.[4] Shi mawallafi ne, tsohon ɗalibi na Shirin Ƙwararrun (Switzerland, shekarar 2015).[5][6]

  1. https://www.pressreader.com/nigeria/daily-trust/20190902/281552292534410
  2. https://dailytrust.com/daily-trust-makes-new-appointments/
  3. https://dailytrust.com/
  4. https://newsghana.com.gh/exchange-programme-takes-10-african-journalist-to-the-usa/?amp
  5. https://peacemediation.ch/previous-courses/course-2015
  6. https://www.zammagazine.com/engage/the-network/297-hamza-idris

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne