Ian Hudghton | |||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 ga Yuli, 2014 - District: Scotland (en) Election: 2014 European Parliament election (en)
14 ga Yuli, 2009 - 30 ga Yuni, 2014 District: Scotland (en) Election: 2009 European Parliament election (en)
20 ga Yuli, 2004 - 13 ga Yuli, 2009 District: Scotland (en) Election: 2004 European Parliament election (en)
10 ga Yuni, 1999 - 19 ga Yuli, 2004 District: Scotland (en) Election: 1999 European Parliament election (en)
26 Nuwamba, 1998 - 10 ga Yuni, 1999 ← Allan Macartney (en) District: North East Scotland (en) | |||||||||||
Rayuwa | |||||||||||
Haihuwa | Forfar (en) , 19 Satumba 1951 (73 shekaru) | ||||||||||
ƙasa | Birtaniya | ||||||||||
Harshen uwa | Turanci | ||||||||||
Karatu | |||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||
Sana'a | |||||||||||
Sana'a | ɗan siyasa da Kamsila | ||||||||||
Wurin aiki | Strasbourg da City of Brussels (en) | ||||||||||
Imani | |||||||||||
Jam'iyar siyasa | Scottish National Party (en) |
Ian Stewart Hudghton (an haifeshi ranar 19 ga watan Satumba 1951). ɗan siyasan Scotland ne a ƙarƙashin jam'iyyar National Party (SNP) ɗan siyasa wanda shine Shugaban SNP daga 2005 zuwa 2020. Ya kasance ɗan Majalisar Turai (MEP) na Arewa maso Gabashin Scotland (1998-1999) kuma mazabar magajinsa; Scotland daga 1999 zuwa 2019.