Ibrahim Idris

Ibrahim Idris
Gwamnan jahar kogi

29 ga Maris, 2008 - ga Janairu, 2011
Clarence Olafemi - Idris Wada
Gwamnan jahar kogi

29 Mayu 2003 - 6 ga Faburairu, 2008
Abubakar Audu - Clarence Olafemi
Rayuwa
Haihuwa Idah, 6 ga Afirilu, 1949 (75 shekaru)
ƙasa Najeriya
Harshen uwa Hausa
Karatu
Harsuna Turanci
Hausa
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

Ibrahim Idris (an haife shi a shekarata 1949) ɗan kasuwar Nijeriya ne wanda aka zaɓa Gwamnan Jihar Kogi a Nijeriya a watan Afrilun shekarar 2003, sannan kuma ya sake cin zaɓe a cikin Afrilu shekarata 2007. Ya kasance ɗan jam’iyya mai mulki PDP. Idris ya gaje sirikinsa Kyaftin Idris Wada, wanda ya ci zaɓe a watan Disambar shekarar 2011 kuma ya hau mulki a watan Janairun 2012.[1]

  1. "Confusion In Kogi As Gov Idris Rejects Assembly Speaker, Swears In Gov-Elect Instead…Chief Judge Boycotts Ceremony". IRNG. January 27, 2012. Archived from the original on 2016-01-13. Retrieved August 15, 2012.

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne