Ibrahim Shema

Mukala mai kyau
Ibrahim Shema
gwamnan jihar Katsina

29 Mayu 2007 - 29 Mayu 2015
Umaru Musa Yar'Adua - Aminu Bello Masari
Rayuwa
Haihuwa Dass (Nijeriya), 22 Satumba 1952 (72 shekaru)
ƙasa Najeriya
Harshen uwa Hausa
Karatu
Makaranta Jami'ar Ahmadu Bello
Harsuna Turanci
Hausa
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

Barista Ibrahim Shehu Shema (an haife shi ranar 22 ga watan Satumba, shekarata 1957) lauya ne kuma ɗan siyasa ɗan Najeriya wanda aka zaɓe shi gwamnan jihar Katsina da ke a arewa maso yammacin ƙasar a lokacin babban zaɓen ƙasar na shekara ta 2007.[1]

An sake zaɓen shi na tsawon shekaru huɗu a ranar 28 ga watan Afrilu, shekarar 2011, ya yi dukkan takarar a ƙarƙashin jam’iyyar People’s Democratic Party (PDP).[2] Wa’adinsa na biyu a kan ƙaragar mulkin gwamnan jihar na shekaru huɗu ya ƙare ne, a ranar 29 ga watan Mayun shekara ta 2015, daga nan ya mikawa Aminu Bello Masari zaɓaɓɓen gwamna a jam’iyyar All Progressives Congress Mulki biyo bayan sabon babban zaɓen ƙasar na shekarata2015.

  1. "Governor Ibrahim Shehu Shema of Katsina". Nigeria Governors Forum. Retrieved 2009-12-13.
  2. "Guber Polls - PDP Shocks the North https://allafrica.com/stories/201104280233.html. Leadership. 28 April 2011. Retrieved 30 April 2011.

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne