![]() | |
---|---|
![]() | |
Dit Begin Alles Hier da It All Starts Here | |
Bayanai | |
Suna a hukumance |
North-West University, Noordwes-Universiteit da Yunibesiti ya Bokone-Bophirima |
Iri |
public university (en) ![]() ![]() ![]() |
Ƙasa | Afirka ta kudu |
Aiki | |
Mamba na |
ORCID, Carpentries (en) ![]() ![]() ![]() |
Adadin ɗalibai | 72,994 |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 2004 |
![]() ![]() |
Jami'ar Arewa maso Yamma (NWU) jami'ar bincike ce ta jama'a da ke kan makarantun uku a Potchefstroom, Mahikeng da Vanderbijlpark a Afirka ta Kudu . Jami'ar ta wanzu ta hanyar haɗuwa a shekara ta 2004 na Jami'ar Potchefstroom don Ilimi mafi Girma na Kirista, babbar jami'a ta tarihi tun daga 1869, wacce kuma tana da reshe a Vanderbijlpark, da Jami'ar Arewa maso Yamma (tsohon Jami'ar Bophuthatswana). [1] Tare da matsayinta na haɗuwa, Jami'ar Arewa maso Yamma ta zama ɗaya daga cikin manyan jami'o'i a Afirka ta Kudu tare da yawan ɗalibai na uku mafi girma (cikakken lokaci da ilimi na nesa) a cikin ƙasar.[2] NWU tana cikin manyan jami'o'i a cikin gida, a Afirka da kuma duniya.[1][1]