Jami'ar Botswana

Jami'ar Botswana

Thuto Ke Thebe
Bayanai
Suna a hukumance
University of Botswana da Mmadikolo wa Botswana
Iri jami'a
Ƙasa Botswana
Aiki
Mamba na Research Data Alliance (en) Fassara, Ƙungiyar Jami'in Afrika da Botswana Libraries Consortium (en) Fassara
Adadin ɗalibai 18,176
Mamallaki na
Tarihi
Ƙirƙira 1982
Wanda ya samar

ub.bw


An kafa Jami'ar Botswana (UB) a 1982, a matsayin cibiyar farko ta ilimi mafi girma a Botswana. [1] Jami'ar a halin yanzu tana da ɗakunan karatu guda uku: ɗaya a babban birnin Gaborone, ɗaya a Francistown, ɗayan kuma a Maun. Jami'ar Botswana ta kasu kashi shida: Kasuwanci, Ilimi, Injiniya, Humanities, Kimiyya ta Lafiya, Kimiyya da Kimiyya ta Jama'a da Asibitin Koyarwa na Sir Ketumile Masire. UB tana cikin matsayi na 1201-1500 a duniya kuma ta 21 a yankin Sahara a cikin 2024 Times Higher Education World University Ranking.[2]

  1. "Education | EMBASSY OF BOTSWANA, JAPAN". www.botswanaembassy.or.jp. Retrieved 2022-05-25.
  2. "THE rankings :: University of Botswana". Retrieved 2024-02-24.

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne