Kyautar Kain | |
---|---|
video game series (en) | |
Bayanai | |
Nau'in | Action-adventure game |
Maɗabba'a | Tsarin Crystal |
Takes place in fictional universe (en) | Nosgoth (en) |
Mai haɓakawa | Silicon Knights (en) , Tsarin Crystal, Ritual Entertainment (en) da Climax Group (en) |
Legacy of Kain jerin wasannin bidiyo ne na fantasy mai ban sha'awa -kasada da farko wanda Crystal Dynamics ta haɓaka kuma Eidos Interactive ta buga a da. Sunan farko, Blood Omen: Legacy of Kain, Silicon Knights ne ya ƙirƙira shi tare da haɗin gwiwar Crystal Dynamics, amma, bayan yaƙin doka, Crystal Dynamics ta riƙe haƙƙoƙin haƙƙin mallakar fasaha na wasan, kuma ya ci gaba da labarinsa tare da jerin abubuwa huɗu. Ya zuwa yau, wasanni biyar sun ƙunshi jerin, waɗanda aka fara haɓaka su don na'urorin wasan bidiyo na bidiyo kuma daga baya an tura su zuwa Microsoft Windows . Mayar da hankali ga ƙaƙƙarfan hali na Kain, vampire antihero, kowane taken yana da fasalin aiki, bincike da warwarewa, tare da wasu abubuwan wasan kwaikwayo .
Jerin yana gudana ne a cikin ƙagaggun ƙasar Nosgoth—wani wuri na fantasy na gothic - kuma ya ta'allaka ne akan ƙoƙarin Kain na ƙin yarda da makomarsa da dawo da daidaito ga duniya. Legacy na Kain: Soul Reaver ya gabatar da wani jarumin jarumi, Raziel ; Kasadar duka haruffa sun ƙare a Legacy of Kain: Defiance . Jigogi na kaddara, 'yancin zaɓe, ɗabi'a, fansa da kuma tafiyar jarumi ta sake faruwa a cikin labarin, wanda aka yi wahayi zuwa ga tsofaffin wallafe-wallafe, almara mai ban tsoro, fasaha da al'adun Islama, wasan kwaikwayo na Shakespeare, Mysticism na Yahudawa da gnosticism . Wasannin Legacy na Kain sun sami nasara mai mahimmanci, musamman samun yabo don ingancin murya, labari, da abubuwan gani, kuma, gaba ɗaya, sun sayar da fiye da kwafi miliyan 3.5 nan da 2007. A cikin 2022, Square Enix ya sayar da haƙƙin jerin ga Ƙungiyar Embracer, waɗanda suka nuna sha'awar haɓaka abubuwan da suka faru, sake yin gyare-gyare da kuma masu remasters na Legacy na Kain .
An sake sake fasalin Legacy na Kain: Soul Reaver da Soul Reaver 2 don Nintendo Switch, PlayStation 4, PlayStation 5, Windows, Xbox One da Xbox Series X/S akan Disamba 10, 2024. [1]