Manchester City F.C.

Manchester City F.C.

Blue Moon (en) Fassara
Bayanai
Suna a hukumance
Manchester City Football Club
Iri ƙungiyar ƙwallon ƙafa
Ƙasa Birtaniya
Laƙabi City, Cityzens, Man City, The Citizens da The Sky Blues
Mulki
Shugaba Khaldoon Al Mubarak (en) Fassara
Hedkwata Manchester
Mamallaki Mansour bin Zayed Al Nahyan (en) Fassara
Sponsor (en) Fassara Etihad Airways (en) Fassara da Qnet (en) Fassara
Mamallaki na
Hyde Road (en) Fassara, Maine Road (en) Fassara da Academy Stadium (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 16 ga Afirilu, 1894
Awards received

mancity.com


Manchester City Football Club akan takaita sunan zuwa Man City, ta kasance kulob ɗin ƙwararrun ƴan ƙwallon ƙafa ne dake zaune a garin Manchester, England, UK, suna fafatawa a gasar Premier League, babban gasar ƙwallon ƙafa ta ƙasar England. Manchester City ta fara amfani da kayan sawanta na gida mai launin girgije tun a shekarar 1894, kuma shi ne kakar ƙungiyar na farko da ta fara amfani da sunan ta na yanzu. Kulob ɗin ta lashe kofin league guda goma (wanda huɗu daga ciki a jere ta lashe su 2020-2024 wanda hakan yasa ta zama ƙungiya ta farko da ta yi irin haka a tarihi) da lashe Kofin FA bakwai, da EFL takwas, FA Community Shield shida, Gasar UEFA Champions league ɗaya, da kuma European Cup Winners'Cup guda ɗaya.


From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne