Masanin tarihi

Masanin tarihi
sana'a
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na humanities scholar (en) Fassara
Field of this occupation (en) Fassara study of history (en) Fassara da historiography (en) Fassara
ISCO-08 occupation class (en) Fassara 2633
Nada jerin list of historians (en) Fassara, list of historians by area of study (en) Fassara da list of historians by continent (en) Fassara
Herodotus ( c. 484 – c. 425 BC ) wani ɗan tarihi ɗan Girka ne wanda ya rayu a ƙarni na biyar BC kuma ɗaya daga cikin masana tarihi na farko wanda aikinsa ya tsira.

Masanin tarihi.

shi ne mutumin da ya yi nazari kuma ya yi rubuce-rubuce game da abubuwan da suka faru a baya, kuma ana ɗaukar sa a matsayin wani hukuma a kansa. Masana tarihi sun damu da ci gaba, labari mai ma'ana da bincike na abubuwan da suka gabata dangane da jinsin ɗan adam; da kuma nazarin duk tarihi a cikin lokaci. Wasu masana tarihi ana gane su ta hanyar wallafe-wallafe ko horo da gogewar su. [1] "Masanin tarihi" ya zama ƙwararren mai sana'a a ƙarshen ƙarni na sha tara yayin da jami'o'in bincike ke tasowa a Jamus da sauran wurare.

  1. Herman, A. M. (1998). Occupational outlook handbook: 1998–99 edition. Indianapolis: JIST Works. Page 525.

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne