Mutanen Senufo

Mutanen Senufo

Jimlar yawan jama'a
3,800,000
Yankuna masu yawan jama'a
Ivory Coast, Mali da Burkina Faso
Addini
Mabiya Sunnah
Senufo
Senufo people
Jimlar yawan jama'a

c. miliyan 3 (2013);

miliyan 0.8 a Mali
Yankuna masu yawan jama'a
Arewa maso gabas Cote d'Ivoire, kudu maso gabas Mali da kudu maso yamma Burkina Faso, da kuma rukuni ɗaya a yammacin Ghana
Harsuna
Harsunan Senufo, Farasanci
Addini
Galibi masu son rai; wasu musulmi
Mutanen senufo


Mutanen Senufo, waɗanda kuma aka sani da Siena, Senefo, Sene, Senoufo, da Syénambélé, ƙungiyar ƙabilanci ce ta yammacin Afirka. Sun ƙunshi ƙungiyoyi daban-daban da ke zaune a yankin da ya shafi arewacin Ivory Coast, kudu maso gabashin Mali da kuma yammacin Burkina Faso.[1][2][3] Ƙungiya ɗaya, Nafana, ana samunsa a arewa maso yammacin Ghana.[4]

Mutanen Senufo galibinsu masu son rai ne,[3] wasu kuma musulmi ne.[5] Sun shahara a yanki saboda sana'o'in hannu, da yawa daga cikinsu sun ƙunshi jigogin al'adu da imani na addini.

  1. James Stuart Olson (1996). The Peoples of Africa: An Ethnohistorical Dictionary. Greenwood Publishing Group. p. 515. ISBN 978-0-313-27918-8.
  2. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Daddieh2016p427
  3. 3.0 3.1 Pascal James Imperato; Gavin H. Imperato (2008). Historical Dictionary of Mali. Scarecrow. p. 266. ISBN 978-0-8108-6402-3.
  4. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named richter37
  5. Diagram Group (2013). Encyclopedia of African Peoples. Routledge. p. 184. ISBN 978-1-135-96334-7.

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne