![]() | |||||
---|---|---|---|---|---|
7 Disamba 2006 - 28 Mayu 2007 ← Adebayo Alao-Akala - Adebayo Alao-Akala →
29 Mayu 2003 - 12 ga Janairu, 2006 ← Lam Adesina - Adebayo Alao-Akala → | |||||
Rayuwa | |||||
Cikakken suna | Rashidi Adewolu Ladoja | ||||
Haihuwa | 25 Satumba 1944 (80 shekaru) | ||||
ƙasa | Najeriya | ||||
Ƙabila | Yaren Yarbawa | ||||
Harshen uwa | Yarbanci | ||||
Karatu | |||||
Makaranta |
Universite de Liege (mul) ![]() | ||||
Harsuna |
Turanci Yarbanci Pidgin na Najeriya | ||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||
Imani | |||||
Jam'iyar siyasa | Peoples Democratic Party |
Rashidi Adewolu Ladoja (an haife shi 25 ga watan Satumba a shekara ta 1944) ɗan kasuwa ne wanda ya zama gwamnan jihar Oyo a Najeriya a ranar 29 ga watan Mayu a shekara ta 2003 a matsayin ɗan jam'iyyar PDP. An tsige shi a watan Janairun a shekara ta 2006, amma a watan Disambar a shekara ta 2006 aka dawo da shi bakin aiki. Wa’adinsa ya kare a shekarar 2007. Ladoja ya zama memba na Zenith Labour Party (ZLP) a cikin watan Disamba a shekara ta 2018.[1]