Sinadarin shara

Sinadarin shara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na shara
Chemical and waste reclamation center
Chemical Waste Area
Chemical Waste Bin (Chemobox)
hoton jaddawali na sinadarai

Sinadarai sharar gida ce da ake yin ta daga sinadarai masu cutarwa (mafi yawa daga manyan masana'antu ne ke samarwa).[1] Sharar sinadarai na iya lalata muhalli[2] da haifar da matsalolin lafiya kuma hakan na iya faɗuwa ƙarƙashin ƙa'idodi kamar COSHH a Burtaniya ko Dokar Tsabtace Ruwa da Dokar Kare Albarkatu da Farfaɗo a ƙasar Amurka. A cikin Amurka, Hukumar Kare Muhalli (EPA), da Hukumar Tsaro da Lafiya ta Ma'aikata (OSHA), da kuma ka'idojin jihohi da na gida kuma suna tsara amfani da sinadarai da zubar da su.[3] Zubar da sharar rediyoaktif shine fifiko na musamman ga hukumomin gudanarwa saboda haɗarin muhalli da lafiya na radiation da ƙalubalen zubar da lafiya.

Sharar sinadarai na iya ko a'a a sanya shi azaman sharar haɗari . Sharar sinadari mai haɗari wani abu ne mai ƙarfi, ruwa ko gas wanda ke nuna ko dai “Halayen Haɗari” ko kuma musamman “an jera” da suna a matsayin sharar haɗari. Akwai halaye guda huɗu da za a iya ɗaukar sharar sinadarai a matsayin masu haɗari. Waɗannan su ne ignitability, lalata, reactivity, sannan da kuma guba. Irin wannan sharar mai haɗari dole ne a rarraba ta dangane da ainihin sa, abubuwan da ke tattare da shi, da kuma haɗarinsa ta yadda za a iya sarrafa shi da sarrafa shi cikin aminci. OSharar sinadarai babban lokaci ne kuma ya ƙunshi nau'ikan kayan aiki da yawa. Tuntuɓi Takardun Bayanan Tsaro na Abu (MSDS), Takaddun Bayanan Samfur ko Lakabin don jerin abubuwan da aka zaɓa. Ya kamata waɗannan kafofin su bayyana ko wannan sharar sinadarai sharar gida ce da ke buƙatar zubarwa ta musamman.

  1. "Chemical Waste−an overview". Science Direct. Elsevier. Retrieved 2021-07-06.
  2. US EPA, OLEM (2015-07-23). "Hazardous Waste". www.epa.gov (in Turanci). Retrieved 2022-08-29.
  3. US EPA, OLEM (2015-11-25). "Household Hazardous Waste (HHW)". www.epa.gov (in Turanci). Retrieved 2022-08-29.

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne