![]() | |
---|---|
![]() | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na |
intentional human activity (en) ![]() ![]() |
Bangare na |
economic activity (en) ![]() |
Amfani |
Tafiya, logistics (en) ![]() ![]() |
Yana haddasa | Gurbacewar Iska |
Karatun ta |
transport sciences (en) ![]() |
Has characteristic (en) ![]() |
mode of transport (en) ![]() |
Gudanarwan |
porter (en) ![]() |
Uses (en) ![]() |
fossil fuel (en) ![]() ![]() ![]() |
Sufuri (a cikin harshen Ingilishi na Biritaniya) tafiya ne na niyya na daga mutane, dabbobi, da kayayyaki daga wuri ɗaya zuwa wani. Hanyoyin sufuri sun haɗa da iska, ƙasa (jirgin ƙasa da hanya), ruwa, USB, bututu, da sarari. Ana iya raba filin zuwa ababen more rayuwa, ababen hawa, da ayyuka. Sufuri yana ba da damar cinikin ɗan adam, wanda ke da mahimmanci da development of civilization.[1]
Ayyukan sufuri sun ƙunshi ƙayyadaddun kayan aiki, ciki har da kuma hanyoyi, titin jirgin ƙasa, hanyoyin jirgin sama, hanyoyin ruwa, magudanar ruwa, da bututun mai, da tashoshi kamar filayen jirgin sama, tashoshin jirgin ƙasa, tashoshin mota, ɗakunan ajiya, tashoshi na manyan motoci, tasoshin mai (ciki har da tashar mai da tashoshin mai). da tashoshin jiragen ruwa. Ana iya amfani da tashoshi duka don musayar fasinjoji da kaya da kuma kulawa.
Hanyoyin sufuri kowane nau'in kayan sufuri ne da ake amfani da su don ɗaukar mutane ko kaya. Suna iya haɗawa da ababen hawa, hawan dabbobi, da shirya dabbobi. Motoci na iya haɗawa da kekuna, motoci, kekuna, bas, jiragen ƙasa, manyan motoci, jirage masu saukar ungulu, jiragen ruwa, jiragen sama.