Summer Walker

Summer Walker
Rayuwa
Cikakken suna Summer Marjani Walker
Haihuwa Atlanta, 11 ga Afirilu, 1996 (28 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Karatu
Makaranta North Springs High School (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a mawaƙi da recording artist (en) Fassara
Artistic movement contemporary R&B (en) Fassara
Jadawalin Kiɗa Interscope Records (mul) Fassara
LVRN (en) Fassara
IMDb nm3400401
summerwalkermusic.com

Summer Marjani Walker (an Haife shi Afrilu 11, 1996) mawaƙin R&amp;B ɗan Amurka ne. [1] Haihuwa kuma ta girma a Atlanta, ta sanya hannu tare da lakabin rikodin gida Love Renaissance, alamar Interscope Records a ƙarshen 2017. A shekara mai zuwa, ta fito da faifan haɗe-haɗe na tallace-tallace na halarta na farko Ranar Ƙarshe na bazara (2018), wanda ke tallafawa ta hanyar jagorar guda ɗaya, " 'Yan mata na Bukatar Soyayya ." Waƙar ta zama farkon shigarta akan <i id="mwGw">Billboard</i> Hot 100 kuma ta haifar da remix mai nuna mawakin Kanada Drake . [2] Kundin ɗakin studio ɗinta na halarta na farko, Over It (2019) ya sami nasara mai mahimmanci da nasara na kasuwanci, yana hawa lamba biyu akan ginshiƙi <i id="mwIg">na Billboard</i> 200 - a taƙaice karya rikodin don babban satin yawo na halarta na farko ga mace R&B mai fasaha - da karɓar takaddun platinum sau uku ta hanyar. Ƙungiyar Masana'antar Rikodi ta Amurka (RIAA). [3] [4]

Album dinta na biyu, Har yanzu Yana Kan Shi (2021) ya yi muhawara a saman Billboard 200. Kundin ya karya rikodin don mafi yawan rafi a cikin rana ɗaya ta wata mace mai fasaha akan Apple Music kuma ta karya rikodinta na baya don mafi girma yawo na farko-mako ga mace mai zane R&B; ta kuma dace da Taylor Swift a matsayin kawai wasan kida na mace don samun waƙoƙin lokaci guda 18 daga kundi ɗaya shigar da Billboard Hot 100. Ya haifar da guda ɗaya " Ex don Dalili " (tare da JT na City Girls ), wanda ya kai saman 40 na Billboard Hot 100, yayin da ya biyo baya, " No Love " (tare da SZA da Cardi B ) na sama 15 kuma sun sami takardar shedar platinum ta RIAA. Guda 2023 nata, " Kyakkyawa Mai Kyau " (tare da Usher da 21 Savage ) suma sun shiga saman 40 na ginshiƙi.

Abubuwan yabonta sun haɗa da lambar yabo ta <i id="mwSA">Billboard</i> Music Awards, lambar yabo ta IHeartRadio Music Awards, lambar yabo ta Soul Train Music Awards, da lambar yabo ta Grammy Award guda biyu. [5] A cikin 2022 Matan <i id="mwTw">Billboard</i> a cikin Kiɗa sun gane Walker tare da lambar yabo ta Chart Breaker don nasarar da ta samu akan jadawalin <i id="mwUQ">Billboard</i> . Kamar na 2024, Walker ya sayar da raka'a ƙwararru sama da miliyan 32 daga RIAA tsakanin kundi da waƙoƙi. [6]

  1. "Summer Walker's a Star. She Signed a Brutal Record Deal to Get There". November 3, 2021.
  2. Johnson, Zoe (October 19, 2018). "Take A Walk With Summer Walker On The 'Last Day Of Summer'". Vibe. Retrieved March 3, 2019.
  3. @billboardcharts. (Tweet) https://twitter.com/ – via Twitter. Missing or empty |title= (help)
  4. White, Roman (May 9, 2020). "Summer Walker's 'Over It' Officially Goes Platinum".
  5. "Summer Walker | Artist". Grammy Award. Retrieved 24 November 2023.
  6. "Gold & Platinum Archive: Summer Walker". Recording Industry Association of America. Retrieved 24 November 2023.

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne