Theophilus Yakubu Danjuma

Theophilus Yakubu Danjuma
Ministan Tsaron Najeriya

ga Yuni, 1999 - Mayu 2003 - Rabiu Kwankwaso
Aliyu Muhammad Gusau

ga Yuli, 1975 - ga Afirilu, 1980
David Ejoor - Ipoola Alani Akinrinade
Rayuwa
Haihuwa Takum, 9 Disamba 1938 (86 shekaru)
ƙasa Najeriya
Ƴan uwa
Abokiyar zama Daisy Danjuma
Grace Danjuma (en) Fassara
Yara
Karatu
Makaranta Jami'ar Tsaron Nijeriya
Jami'ar Ahmadu Bello
Sana'a
Sana'a ɗan kasuwa da ɗan siyasa

Theophilus Yakubu Danjuma anfi sanin sa da T. Y. Danjuma (an haifeshi ranar 9 ga watan Disamban shekarar 1938) a garin Takun ta tsohuwar jahar Gwangola wacce a yanzu ƙaramar hukuma ce a cikin jahar Taraba. Sunan mahaifinsa Kuru Ɗanjuma, mahaifiyarsa kuma sunanta Rufƙatu Asibi. Shi ɗan ƙabilar Jukun ne.[1]

  1. "BOC Gases Changes Name After TY Danjuma's Acquisition of 72 Stake".

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne