![]() | |||
---|---|---|---|
![]() | |||
5 Mayu 2016 | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa |
Kuala Kangsar (en) ![]() | ||
ƙasa | Maleziya | ||
Mutuwa | 5 Mayu 2016 | ||
Karatu | |||
Makaranta |
Kingston University (en) ![]() SMS Sultan Mohamad Jiwa (en) ![]() | ||
Sana'a | |||
Sana'a | Masanin gine-gine da zane, ɗan siyasa da ɗan kasuwa | ||
Imani | |||
Addini | Musulunci | ||
Jam'iyar siyasa |
United Malays National Organisation (en) ![]() |
Datuk Wan Mohammad Khair-il Anuar bin Wan Ahmad (16 ga watan Janairun 1960 - 5 ga watan Mayu 2016) ɗan siyasan Malaysia ne, masanin gine-gine, kuma ɗan kasuwa wanda ya yi aiki a matsayin memba na majalisar (MP) na Kuala Kangsar daga Mayu 2013 zuwa mutuwarsa bayan shekaru uku a Mayu 2016. Ya kuma yi aiki a matsayin Shugaban Hukumar Man Fetur ta Malaysia (MPOB). Ya kasance ɗan asalin Kuala Kangsar . Wan Khair-il Anuar ya kasance memba na Ƙungiyar Ƙungiyar Malays ta Ƙasa (UMNO) a cikin hadin gwiwar Barisan Nasional (BN).