Wiam Dislam | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Rabat, 22 Oktoba 1987 (37 shekaru) |
ƙasa | Moroko |
Harshen uwa | Abzinanci |
Karatu | |
Harsuna |
Larabci Abzinanci |
Sana'a | |
Sana'a | taekwondo athlete (en) |
Mahalarcin
| |
Nauyi | 69 kg |
Tsayi | 180 cm |
Wiam Dislam, (an haife shi a ranar 22 ga Oktoba 1987 a Rabat, Morocco) ɗan wasan Taekwondo ne na Maroko. Tana tsaye a 180 cm.[1] Ta yi gasa a cikin +67 kg a 2012 Summer Olympics, kuma ita ce mai ɗaukar tutar Morocco a lokacin bikin buɗewa.
Ta yi gasa a cikin +67 kg a gasar Olympics ta 2016 . Maria Espinoza ta Mexico ce ta doke ta a wasan kusa da na karshe. Ta kayar da Kirstie Alora na Philippines a cikin maimaitawa sannan Bianca Walkden na Biritaniya ta kayar da ita a wasan tagulla.[2] Ita ce mai ɗaukar tutar Morocco a lokacin bikin rufewa.[3]A halin yanzu, ita kociya ce a kulob din wasan kwaikwayo na fujairah.