Winnie Byanyima

Winnie Byanyima
executive director (en) Fassara

2013 -
ambassador (en) Fassara


Member of the Parliament of Uganda (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa Mbarara (en) Fassara, 13 ga Janairu, 1959 (66 shekaru)
ƙasa Uganda
Ƴan uwa
Abokiyar zama Kizza Besigye Kifeefe (en) Fassara
Karatu
Makaranta University of Manchester (en) Fassara
Jami'ar Cranfield
Cranfield School of Management (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a injiniya, ɗan siyasa, Mai wanzar da zaman lafiya, entrepreneur (en) Fassara da Matukin jirgin sama
Employers Majalisar Ɗinkin Duniya
Imani
Addini Katolika
Jam'iyar siyasa Forum for Democratic Change (en) Fassara

Winifred Byanyima, (an haifeta ranar 13 ga watan Janairu, 1959) injiniyan jirgin sama ce na Uganda, 'yar siyasa, mai fafutukar kare hakkin ɗan adam, ɗan mata kuma jami'in diflomasiyya.Ita ce babbar darektan UNAIDS, mai tasiri daga Nuwamba, 2019.

Kafin haka, daga Mayu, 2013 har zuwa Nuwamba, 2019, ta yi aiki a matsayin babban darektan Oxfam International. Ta yi aiki a matsayin darektan ƙungiyar jinsi a ofishin manufofin raya kasa a shirin raya ƙasashe na MDD (UNDP) daga 2006.


From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne