![]() | |||||
---|---|---|---|---|---|
|
|||||
![]() | |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kroatiya | ||||
Babban birnin |
Kroatiya Zagreb (mul) ![]() Independent State of Croatia (en) ![]() Socialist Republic of Croatia (en) ![]() Zagreb County (former) (en) ![]() Zagreb Oblast (en) ![]() State of Slovenes, Croats and Serbs (en) ![]() Kingdom of Croatia (en) ![]() | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 767,131 (2021) | ||||
• Yawan mutane | 1,196.4 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati |
Croatian (en) ![]() | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 641.2 km² | ||||
Wuri a ina ko kusa da wace teku |
Sava (en) ![]() ![]() | ||||
Altitude (en) ![]() | 127 m | ||||
Sun raba iyaka da | |||||
Bayanan tarihi | |||||
Ƙirƙira | 1094 | ||||
Patron saint (en) ![]() | Maryamu, mahaifiyar Yesu | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
• Gwamna | Tomislav Tomašević (4 ga Yuni, 2021) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 10000 | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 01 | ||||
Lamba ta ISO 3166-2 | HR-21 | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | zagreb.hr | ||||
![]() ![]() ![]() ![]() ![]() |
Zagreb ko Zagareb[1] birni ne, da ke a ƙasar Kroatiya. Shi ne babban birnin ƙasar Kroatiya. Zagreb yana da yawan jama'a 812,635 bisa ga jimillar shekarar 2019. An kuma gina birnin Zagreb a karni na sha ɗaya bayan haihuwar Annabi Isa. Shugaban birnin Zagreb Milan Bandić ne. Zagreb tana a tsakanin iyaka ta kasa dak kasa a tsakanin Kroatiya da kuma Slovenia a tudu mai kimanin bisa 158 m (518 ft) sama da matakin teku.[2] A karshen kidayar shekara ta 2021, birnin tana da yawan mutane kimanin 767,131,[3] a yayin da yawan jama'a a yankin birnin Zagreb ya kai kimanin 1,217,150.